MGODI WA BUZWAGI WALIPA KODI ZAIDI YA MIL.700 KWA HALMASHAURI YA MJI WA KAHAMA

0
1350
Meneja
Mkuu wa Mgodi wa Buzwagi Asa Mwaipopo(wa pili kutoka kulia) na Meneja Uendelevu
wa Mgodi wa Buzwagi ,George Mkanza wakikabidhi hundi ya kodi ya huduma ya zaidi
ya Sh.Mil 740 kwa Mkuu wa wilaya ya Kahama ,Fadhili Nkurlu(wa pili toka
kushoto) tukio lililofanyika juzi mjini Kahama ,Wa kwanza kushoto ni makamu
mwenyekiti wa halmashauri ya Mji wa Kahama Bi Marry Manyambo.
Mkuu wa
Wilaya Kahama,Fadhili Nkurlu na akimkabidhi hundi iliyotolewa na Mgodi wa
Buzwagi kama Kodi ya Huduma yenye thamani ya zaidi ya Sh Mil 740 , Mkurugenzi
wa Halmashauri ya Mji wa Kahama Anderson Msumba kwa ajili ya utekelezaji wa mradi
wa ujenzi wa hospitali kubwa ya wilaya ya Kahama, mradi ambao ujenzi wake
utategemea fedha zinazotokana na kodi za ushuru wa huduma unaolipwa na Mgodi huo.
 Baadhi ya waheshimiwa madiwani wa Halmashauri ya Mji wa Kahama wakifuatilia hafla ya kukabidhi hundi kwa halmashauri ya mji wa Kahama.
 Meneja Mkuu wa Mgodi wa Buzwagi Asa Mwaipopo akiwahutubia waheshimiwa
madiwani wa halmashauri ya Kahama pamoja na wadau mbalimbali
waliohudhuria hafla ya kukabidhi hundi kwa halmashauri ya Mji wa Kahama
 Mkuu wa wilaya ya Kahama Fadhili Nkurlu (aliyesimama) akihutubia wageni
waalikwa wakati wa hafla ya kupokea hundi ya ushuru wa huduma kutoka
Mgodi wa dhahabu wa Buzwagi. Kutokea kushoto waliokaa ni Katibu
tawala wa wilaya Kahama Timothy Ndanya na Meneja Mkuu wa Mgodi wa Buzwagi Asa Mwaipopo.
 Mkuu wa wilaya Kahama na Meneja Mkuu wa Mgodi wa Buzwagi wakiteta jambo.
Na Dixon Busagaga wa Globu ya Jamii ,Kanda ya Kaskazini.
 
HALMASHAURI
ya mji wa Kahama mkoani Shinyanga imepokea kiasi cha Sh Mil 700,040,000  kutoka kwa kampuni ya Acacia inayomiliki mgodi
wa Dhahabu wa Buzwagi ikiwa ni sehemu
ya kodi ya huduma (service levy) ya kipindi cha mwezi Julai na Desemba 2016.

Kiasi hiki ni zaidi ya kilichotolewa
kipindi cha Julai na Desemba mwaka 2015 ambapo m
godi huo uliikabidhi
halmashauri ya mji wa Kahama hundi yenye thamani ya kiasi cha sh Mil
500,088,000 kama kodi ya huduma ikiwa ni utekelezaji wa sheria kwa kulipa kodi
zilizopo kwa mujibu wa sheria.

Akizungumza wakati wa hafla fupi ya
makabidhiano ya Hundi ,Meneja mkuu wa Mgodi wa Buzwagi Mhandisi Asa Mwaipopo
alisema Buzwagi inamatumaini makubwa kuwa katika siku za karibuni halmashauri
itaanza kutekeleza mradi huo na hivyo kutoa matumaini kwa wananchi wa Kahama
kupata huduma nzuri za afya ndani ya wilaya.

“Mpaka sasa kama Kampuni tumekwisha
kabidhi kwenu takribani kiasi cha bilioni 1.4 hii ikiwa na maana ya kodi yote
ya ushuru wa huduma katika kipindi cha mwaka 2016, wananchi wangetamani kuona
mradi huu unaanza maana kiasi hicho kilichopo kama kitatumika kinaweza
kutekeleza sehemu kubwa ya mradi huu kwa kuanzia wakati tukisubiri awamu
zingine” alisema Mwaipopo.

Katika hafla hiyo ya makabidhiano
iliyofanyika katika viwanja vya makazi ya viongozi katika wilaya hiyo,Mwaipopo
alisema licha ya Kampuni yake kulipa kodi mbalimbali bado imekuwa
ikijishughulisha katika kuhakikisha inakuwa mdau muhimu wa maendeleo kwa
kufadhili miradi mbalimbali ya maendeleo katika maeneo yanayozunguka Mgodi.

Kwa upande wake Mkuu wa wilaya ya
Kahama ,Fadhili Nkurlu aliyepokea hundi hiyo kutoka kwa uongozi wa Buzwagi na
baadae kuikabidhi kwa mwenyekiti wa halmashauri ya Kahama ameupongeza uongozi
wa Mgodi wa Buzwagi kwa jitihada ambazo wamekuwa wakizifanya katika kuhakikisha
wanalipa kodi mbalimbali pamoja na jushirikiana na Jamii katika kutekeleza
miradi mbalimbali.

Alisema Mgodi wa Dhahabu wa Buzwagi umeekua
mstari wa mbele katika kulipa kodi mbalimbali ambako mpaka kufikia sasa
zimefikia zaidi ya shilingi bilioni 197 ambazo zimetolewa katika vipindi
tofauti.

Akizungumzia matumizi ya pesa hizo
katika kutekeleza mradi wa ujenzi wa hospitali ya wilaya ya Kahama Mkurugenzi
wa halmashauri ya mji wa Kahama Anderson Msumba alisema halmashauri iko katika
hatua za mwisho za utekelezwaji wa ujenzi huo.

Miloni 700,040,000  zilizotolewa
zinafanya juma ya pesa zote zilizotolewa katika vipindi vya miaka miwili
kufikia Bil 1.2 fedha ambazo zitasaidia katika utekelezaji wa miradi mbalimbali
ukiwemo wa Afya.

Mwisho.

NO COMMENTS