Mabasi ya City Boys yaua 30

0
833

WATU 30 wamefariki dunia baada ya mabasi mawili mali ya Kampuni ya City Boys, kugongana jana asubuhi katika kijiji cha Maweni Tarafa ya Kintinku wilaya ya Manyoni mkoani Singida.

Kamanda wa Polisi Mkoa wa Singida, Thobias Sedoyeka alisema kuwa ajali hiyo ilihusisha mabasi aina ya Scania lenye namba za usajili T531 BCE likitoka Dar es Salaam kwenda Kahama na lingine lenye namba za usajili T247 DCD likitoka Kahama kwenda Dar es Salaam, ambayo yaligongana uso kwa uso. Kwa mujibu wa Kamanda Sedoyeka, waliokufa miongoni mwao ni wanaume 18, wanawake 11 na mtoto mmoja wa kiume.

“Chanzo cha ajali hii kwa mujibu wa majeruhi ni kwamba madereva hao kwa kuwa ni wa mabasi ya aina moja walipokutana hapo wakawa wanachezeana kwa staili ile ya kufanya madoido barabarani hivyo yule aliyekuwa anatoka Dar es Salaam gari likamshinda na kwenda kumgonga mwenzake,” alieleza Kamanda Sedoyeka.

Akizungumza kwa simu na gazeti hili, Kamanda Sedoyeka alisema licha ya maelezo hayo ya mashuhuda na majeruhi, wanafanya uchunguzi wa kitaalamu kufahamu kama chanzo ni hitilafu au uzembe kama huo unaosemwa kwamba madereva hao walikuwa wakitaniana na kucheza barabarani.

Aidha, alisema pia haijakuwa wazi kama miongoni mwa waliokufa wamo madereva hao, ingawa taarifa za awali zinadai dereva mmoja amefariki na mwingine ni majeruhi. Kamanda Sedoyeka aliliambia gazeti hili saa 2 usiku jana kuwa maiti watatu wa ajali hiyo wapo Hospitali ya Wilaya ya Manyoni pamoja na majeruhi 48.

Alisema maiti wengine 27 wapo Hospitali ya Mkoa wa Dodoma.

Ajali hiyo imetokea takribani siku nne baada ya watu 11 kufa papo hapo na wengine 44 kujeruhiwa katika ajali mbili tofauti zilizotokea sehemu moja, zikihusisha basi la abiria, lililoparamia malori mawili ya mizigo yaliyogongana uso kwa uso na kuungua moto eneo la Dakawa – Veta wilayani Kilosa, Morogoro.

Chanzo: HABARILEOmabasi-ajali-singida_210_120

NO COMMENTS