GWIJI LA SOKA LA TIMU YA TAIFA YA UHOLANZI NA VILABU VYA AJAX NA BARCELONA AWASILI TANZANIA.

0
811
Dixon
Busagaga wa Busagaga’s Orijino Blog akizungumza jambo na mratibu wa
ziara ya wachezaji wa zamani wa klabu ya Barcelona nchini ,Royco
Garcia ,uwanja wa ndege wa Kimatifa wa Kilimanjaro  wakati wa
ujio wa gwiji wa soka wa timu ya taifa ya Oholanzi na vilabu vya Ajax
na Barcelona Johan Cruyff.
Mratibu wa ziara ya wachezaji wa zamani wa klabu ya Barcelona
nchini ,Royco Garcia ,(kulia) akiwa na mdau wa soka wa mkoa wa
Kilimanjaro na Mwenyekiti wa chama cha soka wilaya ya Hai,Harold
Kifunda wakati wa mapokezi ya gwiji wa soka wa timu ya taifa ya
Uholanzi na vilabu vya Ajax na Barcelona.
Dixon
Busagaga (Kushoto) wa Busagaga’s Orijino Blog akiwa katika picha ya
pamoja na waratibu wa ziara hiyo ya magwiji wa
Barcelona.
Nguli wa
soka wa timu ya taifa ,Uholanzi na vilabu vya Ajax
na 
Barcelona,Johan Cruyff (Kulia) akiongozana na
mwenyeji wake,Rayco 
Garcia mara baada ya kuwasili katika
uwanja a ndege wa kimataifa wa

Kilimanjaro(KIA)
Na Dixon Busagaga wa
Busagaga’s Orijino Blog..
MCHEZAJI
wa zamani wa timu ya taifa ya Uholanzi na vilabu vya ,Ajax na Balcelona,gwiji
Johan Cruyff amewasili leo majira ya saa 4:45 za asubuhi katika uwanja wa
ndege wa Kimataifa wa Kilimanjaro (KIA) kwa ndege ya shirika la ndege la Qatar
Airways.
Baada
ya kuwasili uwanjani hapo ,Cruyff akiwa ameambatana na familia yake alipokelewa
na Rayco Garcia ,mratibu wa ziara ya wachezaji wa zamani wa klabu ya
Barcelona ya nchini
Hispania watakao cheza mechi ya kirafiki dhidi ya wakongwe wa soka hapa nchini
jumamosi ijayo.
Akizungumza
na waandishi wa habari uwanjani hapo,Cruyff alisema anafurahi kufika Tanzania
kwa mara ya kwanza na kwamba amefurahia hali ya hewa ya Joto ukilinganisha na
nchi anayotoka ambayo kwa sasa ni msimu wa
baridi.
Alisema
ana matarajio makubwa baada ya kukanyaga ardhi ya Tanzania
ikiwemo kuona wanyama wa aina mbalimbali katika hifadhi ya taifa ya Serengeti
pamoja na kutembelea fukwe za bahari katika kisiwa cha Zanzibar kabla
ya mchezo huo wa kirafiki.
“Nasikia
furaha kufika Tanzania,na hali ya hewa ni nzuri,hali  ya
joto,tunategemea kutembelea maeneo mengi
ya vivutio ,tunaenda kutizama wanyama katika hifadhi ya Serengeti na baadae
kutembea fukwe huko Zanzibar,tunategemea kuona vitu vingi vizuri.”alisema
Cruyff.
Kuhusu
mchezo wa Jumamoshi ,Cruyff alisema mashabiki wategemeee burudani toka kwa
wakongwe hao wa Barcelona
na kwamba mchezo huo hautakuwa wa ushindani isipokuwa wataonesha burudani
ambayo ni matarajio ya wengi.
“Kitu
cha kwanza ni kwamba mashabiki watapata Burudani,hatutacheza ili kushinda
ingawaje tutapenda kushinda ,lakini kikubwa ni kutoa burudani kwa
mashabiki,wafike tu uwanjani kufurahia mchezo”alisema
Cruyff.
Cruyff
ambaye ni mshindi mara tatu wa tuzo ya Ballon d’O ,1971,1973  na
1974 aliwataka wachezaji wa Tanzania
kujituma katika mazoeizi ni kuzingatia maelekezo ya walimu ili kujenga morali
ya timu na wachezaji kwa ujumla.
“Naweza
sema kwa wachezaji pekee ,wanapaswa kufanya mazoezi kwa bidii,wajaribu kujiweka
vizuri kila mara,na kitu kizuri katika michezo ni umoja wa timu ,mkishinda
mnashinda pamoja na mkipoteza mnapoteza pamoja”alisema
Cruyff.
Kuelekea
katika Pambano la Jumamosi tayari waratibu wa mashindano hayo walisema
maandalizi yanaendelea vizuri na kwamba baadhi ya wachezaji wa
Barcelona watakao shuka uwanjani siku
hiyo ni
pamoja na wakongwe Edaga Davis ,Deco,Patrick Kluivert na Simao
Sabrosa.
Historia ya
Cruyff.
Mdachi
Hendrik Johannes Cruijff alizaliwa
 Aprily
25 mwaka 1947
katika jiji la Amsterdam
nchini Uholanzi, akajulikana kama Johan
Cruyff ambaye hadi sasa ni meneja wa klabu ya Catalonia ya nchini
Hispania.
Cruyff ni miongoni mwa
wachezaji maarufu walio anzisha falsafa ya Total Football ambayo ilienea kote
duniani hatua iliyopelekea kuwa mmoja wa wachezaji wenye sifa kubwa katika
historia ya soka duniani.
Cruyff alikiongoza kikosi
cha timu ya taifa ya Uholanzi katika fainali za kombe la dunia la Fifa ,mwaka
1974 ambapo alifanikiwa kupata zawadi ya mpira wa dhahabu baada ya kuibuka
mchezaji bora wa mashindano.
Mwisho.

NO COMMENTS