Adha ya Mbweni JKT, Kinondoni.

0
305
Ukiwa na haraka Mbweni JKT jiandae kupiga mbizi

Na Kambi Mbwana, Dar es Salaam
UPIGE mbizi. Ndivyo unavyoweza kusema msemo huu kama
unahitaji kupita haraka haraka katika eneo la Mbweni JKT, wilayani Kinondoni, jijini Dar es Salaam, mahala panapojengwa
daraja la kuvukia watu kwa miaka mitatu sasa, halina dalili za kukamilika hivi
karibuni. Ni eneo tata. Ni eneo linalokera na kusumbua watu mno. Mbaya
zaidi, ni eneo lililozunguukwa na majumba ya watu wenye ukwasi au ukubwa wa
majina ya viongozi waliojenga katika eneo hilo. Eneo linalojengwa daraja hilo
ni kwenye mkondo wa maji unaotokea baharini.

Gari likivuka eneo la mkondo wa bahari, ambapo pia ndipo panapojengwa daraja hilo hatua chache mkono wa kulia kutoka gari linapopita. Maji yakijaa hapo hakuna kupita wala kuvuka.


Kwa wanaofahamu tabia za mikondo hii ya baharini watakuwa wanaelewa. Na wasiofahamu ni kwamba, linakuwa na tabia za kujaa maji na kupungua kila wakati. Kwa mfano, mtu anaweza kupita saa tatu asubuhi akakuka hakuna maji mengi. Lakini dakika kadhaa mbele, maji mengi yanajaa kutokea baharini. Ukifanya mkosi, ukiwa na haraka ya kuendelea na shughuli zako, ndipo hapo unapopaswa upige mbizi.

Hapa ndipo panapojengwa daraja hili.
Uyavulie nguo, upite. Na ikiwa na una gari, huna budi
kusubiri kwanza yapunguwe kama si kuisha kabisa maji hayo. Au utafute njia
nyingine za kukufikisha eneo unaloelekea, ingawa njia hiyo ina usumbufu mkubwa
wa muda na gharama nyingine pia. Ni kutokana na hilo, serikali kwa kupitia Halmashauri ya
Wilaya Kinondoni, inapaswa kupigia jicho kuu eneo hili. Iangalie tatizo ni
nini? Mbona daraja hilo halikamiliki kwa miaka mingi sasa. Hakuna kinachoendelea.
Watu wanapata tabu. Mbaya zaidi ni eneo linalovutia na kusisimua, maana
haiwezekani mtu ajenge nyumba mamilioni ya shilingi wakati njia ya kumfikisha
kwake haieleweki eleweki. Ni wazi Mkurugenzi wa Halmashauri ya Kinondoni pamoja
na DC Paul Makonda wanapaswa kuliangalia suala hili kwa kina.

Kama serikali haina fedha za kukamilisha mradi huo
iwachangishe wananchi wake, maana hii adha wanayokutanaa nayo ya kupiga mbizi
si nzuri. Inapoteza muda. Inadhalilisha pia. Ikiwa mtu anasafiri nje ya nchi,
anawahi uwanja wa ndege, anaweza kushindwa kusafiri kwa kuchelewa ndege yake
kama atafika kwenye eneo hilo na kukuta maji yamejaa. Ni aibu na fedheha kubwa. Mtaa umezunguukwa na majumba ya
mamilioni ya shilingi. Mtaa umezaja watu wengi wenye nazo, viongozi wakubwa,
lakini njia wanayopita inapitika kwa vipindi vya maji kujaa na kuisha. Hii
haiwezekani. Serikali iliangalie hili la mradi wa daraja la Mtaa Mbweni JKT,
ambalo nalo pia linajengwa chini ya Jeshi la Kujenga Taifa (JKT).

NO COMMENTS