Reality shows zinatufundisha nini?


Jerseyliciuos

Jerseyliciuos

JerseyShore

JerseyShore

real house wives of Dc

real house wives of Dc

Wamarekani wengi hivi sasa wanaganda kwenye runinga zao wakiangalia “Reality shows” filam zinazohusu maisha halisi ya wachezaji au waigizaji wake ama kwa hakiaka wakina dada wa Kardashians na T.O, bila kumsahau Ocho Cinqo na The girls next door, Ameriaca got Talent, Cham School,American Idol, The Bachelor, The Biggest Looser, For the Love of Ray J, KRuns House ,The Housewives of Atlanta,Dc n.k   na nyinginezo nyingi zimegusa maisha ya wananchi kwa hali ya juu.

Lakini wachambuzi wengi wamekuwa wakijiuliza je filam hizi zinaifunza jamii kitu gani au wananchi wanafaidika kweli na kutazama maisha ya watu ya kila siku? Lakini kuna kitu maana baadhi ya show hizi kwa kweli zimebadilisha maisha ya watu kwa mfano American Idol, washindi wa show pamoja na wale washiriki wanaofika mbali ama kwa hakika wanapata mikataba ya kufanya mambo mbali mbali ukiacha kurekodi muziki, kama vile filam kama Jennifer Hudson, Kucheza Opera New York Fantasia Borrino, na wale washindi kama vile wa Apprentice kujipatia kazi kubwa .

Lakini wakati huo huo show nyingine zinaonyesha maisha ya kila siku ya macelebrity kama Kardashians je yanasaidiaje watu kwa wale wapenda kujua maisha ya watu hasa macelebrity hizi show ndio haswa wamefika ili wajionee leo kina Kardashian wamevaa nini? au wamesema nini na ama kwa hakika masupa staa hawa wanapata ufuatiliaji wa kila aina kutoka kwa wananchi mbali mbali kujionea kila jambo wanalofanya na hii ndio inamfanya kila staa aanzishe kitufulani .

Kwasababu watu wana kiu ya kujua hawa jaama aa wanaishije, wakati huo huo  Steve Harvey akizungumza katika moja ya shughuli zake za kuchekesha alisema “sisi wote tuko sawa” kama watu wengine ila tu tulipata hela zaidi lakini msisahau sisi ni watu wa kawaida kama wengine”.

Real House wives of Dc inaanza na tayari kuna mazungumzo mengi kuhusu show hiyo ikiwa na mwanamke maarufu aliyevamia party ya white house bila kualikwa Michaela Solahi tayari vyombo vya habari vinazungumzia ujio wa show hii na wananchi mbali mbali wametoa maoni yao wengine wakidai hawana haja nayo kwasababu  mama huyu na vitendo vyake vya kupenda umaarufu anawachosha.

Wakati huo huo alipambana vikali na Whoopi Goldberg kwenye kipindi maarufu cha “The View” ambapo mama huyu mwenye drama alidai Whoopi kampiga na kumsema vibaya na kumshushia hadhi yake kwa kumwita Party Crasher na pia mtangazaji mwingine Sherri Shepherd kamwambia anastahili kuwa jela.

Whoopi amedai aliongea maneno ya kawaida ila mume wake aliyekuwa akimpiga picha bila ridhaa yake alimfanya awape maneno ya kuchagua namnukuu “choice words”. Na kwa ujumla alidai alimgusa mama huyu ili ajibu swali alokuwa ameulizwa wakati wa mahojiano na si kumchokoza.

Kazi ipo hizi Reality show zinapendwa mno na baadhi ya watu sababu wanataka kujua maisha ya watu wengine hasa macelebrity kwahiyo nionavyo mimi zitaongezeka kila siku mradi zina watazamaji bila kujali wanajifunza mema au mabaya na alimradi wamiliki wa vyombo vya habari wanatengeneza fedha yao. Kazi iko.

About these ads

Leave a Reply

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out / Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out / Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out / Change )

Google+ photo

You are commenting using your Google+ account. Log Out / Change )

Connecting to %s